நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க

உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க இந்த 5 உணவுகளை காலை உணவாக சாப்பிடுங்கள்..!
நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க
நமது உடலில் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி குறைவாக இருந்தால் காற்றில் சுற்றித் திரியும் நோய் கிருமிகள் சுலபமாக நம்மை தாக்கும். நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலிமையாக்கினால் அது கிருமித்தொற்று, வைரஸுகளோடு போராடி நமது உடலைப் பாதுகாக்கும். இதற்காக பெரிதாக மெனக்கெட வேண்டாம். அன்றாடம் உண்ணும் உணவில் சரியாக கவனம் செலுத்தினாலே போதும். நோவல் கொரோனா வைரஸ்  உலகம் முழுவதும் பரவி வரும் ஒரு நேரத்தில், அதிக நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும் உணவுகளை உட்கொள்வது மற்றும் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை இணைத்துக்கொள்வது மிகவும் அவசியம்.
நாம் காலை உணவு உட்கொள்வதில் அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும். ஏனென்றால், அவை தான் நமது உடலுக்கு முழு சக்தியை வழங்குவதுடன், முழு ஆரோக்கியமாக இருக்கவும் உதவுகிறது. நமது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலுவாக வைத்திருக்க சரியான உணவுகளை உட்கொண்டால், நாம் வரிசைப்படுத்தப்படுவோம். உங்கள் உடல் கொரோனா வைரஸை எதிர்த்துப் போராட உதவும் ஐந்து உணவுகள் இங்கே:
நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க
1. சிட்ரஸ் பழங்கள் (Citrus fruits)…. 
ஆரஞ்சு , எலுமிச்சை, சாத்துக்குடி, திராட்சை போன்ற பழங்களில் ஏதேனும் ஒன்றை தினமும் சாப்பிடுவது அவசியம். இவற்றில் உள்ள வைட்டமின் C இரத்தச் செல்களில் உள்ள வெள்ளை அணுக்களை அதிகரிக்கும்.
நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க
2. பப்பாளி (Papaya)…. 
உங்கள் சருமத்திற்கு நல்லது, பப்பாளியில் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் மற்றும் புகைப்பட ஊட்டச்சத்துக்கள் உள்ளன, அவை உங்கள் இதயத்தை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்கின்றன. இது புற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடவும் உதவுகிறது.
பப்பாளியும் வைட்டமின் C சத்துக்கு சிறந்த பழம். இது செரிமானத்தை எளிதாகத் தூண்டி தேவையான சத்துக்களை அளிக்கவல்லது. பொட்டாசியம், வைட்டமின் B போன்ற சத்துக்களும் இருப்பது கூடுதல் நன்மையளிக்கும்.
3. கிரீன் டீ (Green tea)… 
நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க

ஒரு கப் தேநீர் இல்லாமல் நாள் தொடங்குவது நம்மில் பெரும்பாலோருக்கு நினைத்துப் பார்க்க முடியாதது. தேநீர் சாப்பிடுவது உங்களை உற்சாகப்படுத்துவது மட்டுமல்லாமல், உங்களை ஆரோக்கியமாகவும், நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலுவாகவும் வைத்திருக்கிறது
கிரீன் டீ உங்கள் உணவில் ஒரு முக்கிய கூடுதலாக இருக்கக்கூடும், ஏனெனில் அதன் ஊட்டச்சத்துக்கள் மற்றும் ஆன்டி-ஆக்ஸிடன்ட் பண்புகள் உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க உதவுகின்றன. இது தவிர, இது உங்கள் வளர்சிதை மாற்றத்தையும் மேம்படுத்த உதவுகிறது. இன்று பலரும் கிரீன் டீக்கு மாறியுள்ளது வரவேற்கத்தக்க விஷயம். இதுவும் நோய் தொற்றுகளிலிருந்து பாதுகாக்கும்.
4. தயிர் (curd)… 
நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க

வைட்டமின் டி ஒரு சிறந்த ஆதாரமாக இருப்பதால் தயிர் உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகாரிக்கும். பால் தயாரிப்பு இதய நோய்களின் அபாயத்தை குறைக்கும் மற்றும் எடை நிர்வாகத்திற்கு கூட உதவும் என்று நம்பப்படுகிறது.
தயிர் போன்ற புரோபயாடிக்குகள் இருப்பது ஜலதோஷத்தை எதிர்த்துப் போராட உதவுகிறது என்பதையும் பல வகையான ஆராய்ச்சிகள் கண்டறிந்துள்ளன.
5. பாதாம் & சூரிய காந்தி விதை (Nuts and seeds)…. 
நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க
பாதாம், , நிலக்கடலை, எள் மற்றும் சூரியகாந்தி விதைகள் இவைகளில் துத்தநாகம், மெக்னீசியம் மற்றும் ஒமேகா -3 ஆகியவற்றில் நிறைந்துள்ளன, அவை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவும். அவை வைட்டமின் ஏ, டி, ஈ மற்றும் கே ஆகியவற்றின் வளமான ஆதாரங்களாக இருக்கின்றன, அவை கொழுப்பில் கரையக்கூடியவை மற்றும்
வைட்டமின் C-க்கு அடுத்தபடியாக வைட்டமின் E தான் உடலுக்கு முக்கிய ஊட்டச்சத்து. இது மர உணவுகளில் உள்ள ஊட்டச்சத்துகளை உறிஞ்சி உடலுக்கு அளிக்கும். இந்த வைட்டமின் E பாதாமில் அதிகம் உள்ளதால் தினமும் 5 சாப்பிடலாம். சூரிய காந்தி விதையில் வைட்டமின் B-6 , மெக்னீசியம், பாஸ்பரஸ் , வைட்டமின் E என ஆற்றல் மிகுந்த ஆண்டி ஆக்ஸிடண்ட் அதிகமாக உள்ளது.
இவை தவிர, மஞ்சள், வேப்ப இலைகள், பூண்டு, கீரை, இஞ்சி, ப்ரோக்கோலி, பெல் பெப்பர்ஸ், கேரட், ஓட்மீல், தேன் ஆகியவை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கவும், கொரோனா வைரஸை எதிர்த்துப் போராட உங்களை வலிமையாகவும் வைத்திருக்கலாம்.
Share


copy the below code

Leave a Reply

Your email address will not be published.