வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்...

வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்…

work from home:

வொர்க் ப்ரம் ஹோமில் இருக்கும் அனைவரும் சந்திக்கும் மிகப் பெரிய பிரச்சினை எப்போ பார்த்தாலும் திரையின் முன்பே நிற்க வேண்டிய சூழல் இருக்கும். எனவே இந்த திரையிடல் நேரத்தை நீங்கள் ஸ்மார்ட் ஆக சமாளிக்க இங்கே சில டிரிக்ஸ்களை நாங்கள் பகிர்ந்து கொள்கிறோம்.

இது உங்க திரையிடல் நேரத்தை குறைத்து உங்களை டென்ஷன் ப்ரீயாக வேலை செய்ய உதவுகிறது.

இந்த கொரோனா பரவல் எல்லாரையும் வீட்டிற்குள்ளேயே முடக்கி விட்டது எனலாம். வேலை பார்ப்பவர்களில் இருந்து பள்ளி மாணவர்கள் என அனைவரும் வீட்டில் இருந்தே தங்கள் வேலைகளையும் பாடங்களையும் செய்ய வேண்டிய சூழல் ஏற்பட்டுள்ளது.

இந்த சூழலால் வொர்க் பிரம் ஹோமில் இருப்பவர்கள் எப்போ பாத்தாலும் லேப்டாப் முன்பே இருக்க வேண்டிய சூழல் ஏற்பட்டுள்ளது.

எப்பொழுதும் திரை முன்பே இருப்பது தலைவலி, கண் பிரச்சினைகள் மற்றும் மன ஆரோக்கியம் போன்ற பிரச்சினைகளை உண்டாக்குகிறது. சிலருக்கு இதனால் இரவில் சரியாக தூங்க முடிவதில்லை. நிறைய பேர் தூக்க பிரச்சனைகளையும் சந்தித்து வருகின்றனர்.

எனவே நீங்கள் work from homeவொர்க் பிரம் ஹோமில் இருப்பவராக இருந்தால் உங்க திரையிடல் நேரத்தை குறைக்க சில ஸ்மார்ட் டிரிக்ஸ்களை உங்களுடன் பகிர்ந்து கொள்கிறோம்.

​உங்க நேரத்தை எதற்காக செலவிடுகிறீர்கள் என்று யோசியுங்கள்:

வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்...

நிறைய பேர் இந்த விஷயங்களை செய்து இருப்போம். லேப்டாப்பை ஓபன் செய்து விட்டு வேலையே பார்க்காமல் வேடிக்கை மட்டுமே பார்த்துக் கொண்டு இருப்போம். இப்படி நேரத்தை எதற்கும் பயன்படாமல் வீணாக்கும் போது உங்க வேலைப்பளு அதிகரிக்க வாய்ப்பு உள்ளது.

இதனால் கூட நீங்கள் லேப்டாப் திரை முன்னாடியே உட்கார வேண்டிய சூழலை பிறகு ஏற்படுத்தலாம். எனவே முதலில் எதற்காக நேரத்தை செலவிட வேண்டும் என்பதை கவனியுங்கள். ஜன்னல் வழியாக பரக்க பார்ப்பது, கேமிங் விளையாடுவது போன்றவற்றை ஆராயுங்கள். இதற்கான நேரத்தை குறைத்து அந்த நேரத்தை வேலைக்கு பயன்படுத்தி சீக்கிரமே வேலையை முடிக்க முயற்சி செய்யுங்கள்.

​உங்க முன்னுரிமையை சரியாக பயன்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்

வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்...

உங்க நேரத்தை திரையில் செலவிடுவதை விட முக்கியமானது என்ன என்பதைப் பற்றி சிந்தியுங்கள். உங்க முன்னுரிமைகளை தெளிவாக அமைத்து ஒரு அட்டவணை போட்டுக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினர், உங்கள் தனிப்பட்ட குறிக்கோள்கள் போன்றவற்றிற்காக சிறிது நேரம் ஒதுக்கி வைக்கவும்.

உங்க நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினர் கூட போன் கால் அழைப்பு மூலம் பேசிக் கொண்டு வரலாம இது உங்களுக்கான டென்ஷனை குறைக்கும். உங்க வேலையை சமநிலைப்படுத்தவும் திரை நேரத்தை குறைக்கவும் இந்த திட்டங்கள் உதவி செய்யும்.

​உங்க அறிவிப்புகளை முடக்குங்கள்

வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்...

முதலில் உங்க வேலைக்கான அனைத்து திட்டங்களையும் பட்டியலிட்டு தொலைபேசியில் வைத்துக் கொள்ளுங்கள். பிறகு ஒவ்வொரு அழைப்புகளாக அந்த வேலையை முடித்து வரலாம். பிறகு நாளின் குறிப்பிட்ட நேரத்திற்கு பிறகு மொபைல் தொடுவதை தவிருங்கள்.

அந்த நேரங்களில் திரையில் நேரத்தை செலவிடுவதை தவிர்த்து பிற செயல்பாடுகளில் உங்க கவனத்தை செலுத்தி வரலாம். வேலை நேரம் முடிந்தவுடன் பணி மின்னஞ்சல்களை தவிருங்கள். இது உங்க திரையிடல் நேரத்தை குறைக்க உதவும்.

​ஸ்கிரீன்-ஆஃப் இடைவெளிகளை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்

வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்...

உங்கள் பணித் திரையில் இருந்து யூடியூப் வீடியோக்கள் அல்லது கேமிங் தளங்களுக்குச் செல்வதற்குப் பதிலாக சிறிது நேரம் திரையில் இருந்து விலகி இருப்பது நல்லது.

எல்லோரும் ஒன்றாக சேர்ந்து காபி குடிப்பது, சிறிது தூரம் வாக்கிங் செல்வது போன்ற செயல்களை நீங்கள் செய்யலாம். ஒவ்வொரு மணி நேரத்திற்கும் ஐந்து நிமிட இடைவெளி எடுத்து முயற்சி செய்யுங்கள். இது உங்க திரையிடல் நேரத்தை குறைக்கும்.

​ஒரு நேரத்தில் ஒரே திரை மட்டும் பாருங்கள்

வொர்க் ப்ரம் ஹோம் (work from home) எப்பவும் லேப்டாப் முன்னாடியே உட்கார வெச்சிருக்கா? இதோ அதிலிருந்து விடுபட வழிமுறைகள்...

ஒரு குறிப்பிட்ட திரையில் மட்டுமே பலருக்கு வேலை செய்வது கடினம் தான். ஆனால் நீங்கள் பல ஸ்கிரினை ஓபன் செய்து பயன்படுத்துவது நல்லது அல்ல என்கிறார்கள் ஆய்வாளர்கள். எனவே ஒரு நேரத்தில் ஒரே திரையை அடைய அனைவரும் முயற்சிக்க வேண்டும்.

பல திரைகள் வழியாக வேலை செய்வது மூளையை அதிகமாக தூண்டுகிறது, மன சோர்வு மற்றும் சோர்வை உருவாக்குகிறது என்பது அறிவியல் பூர்வமாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே இப்படி ஏற்படும் கவனச்சிதறல்களை சமாளிக்க ஒரே திரையில் கவனம் செலுத்துங்கள்.

Share


copy the below code

Leave a Reply

Your email address will not be published.