நெகடிவ் சிந்தனைகள்

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்…

மனிதர்களாய் பிறந்த எல்லாருக்கும் எல்லா நாள்களும் நல்ல நாட்களாக இருப்பதில்லை. இது மற்ற யாருக்கு பொருந்துதோ இல்லையோ, தனியார்/ஐடி நிறுவன ஊழியர்களுக்கு அப்பட்டமாகப் பொருந்துகின்றன.

தற்போதைய இந்த கொரோனா சூழலில், தனியார்த் துறையில் பணியாற்றி வரும் ஊழியர்கள் படும் கஷ்டங்களைப் பற்றிச் சொல்லி மாள முடியாது. இந்த வகை ஊழியர்களுக்கு அனைத்து நாட்களும் சிறந்த நாளாக இருக்காது, இருக்கவும் முடியாது. அதிக வேலைப்பளு, குடும்பச் சூழல், உடல்நிலை உள்ளிட்ட காரணங்களினால், நாம் நமது வேலையில் முழு ஈடுபாட்டுடன் ஈடுபட முடியாத நிலை தோன்றுவதை நம்மால் தவிர்க்க இயலாது. இந்த நிலையில், நாம் நமது மனவலிமையை, கிரியேட்டிவாக சிந்தித்து அதன் பயனாகக் கிடைக்கும் சில எளிய பழக்க வழக்கங்களை மேற்கொண்டால், நாம் புத்துணர்ச்சி அடைவதோடு மட்டுமல்லாது, இழந்த மனவலிமையையும் திரும்பப் பெறலாம்

​பாசிடிவ் சிந்தனைகளின் சக்தி

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

உங்கள் வேலைகளில் நீங்கள் காட்டி வரும் ஈடுபாடு, அர்ப்பணிப்பு குறித்து, மின்னஞ்சல் வழியாகவோ, பணி அழைப்புகளிலோ, மீட்டிங்கின் போதோ, மற்றவர்களின் கருத்துகளையோ அல்லது பாராட்டுகளையோ பெற்றிருப்பீர்கள். இது உங்களுக்குத் தற்காலிக திருப்தியை வழங்கியிருக்கலாம். இந்த வாய்ப்பினை நீங்கள் நிரந்தரமாக்கிக் கொள்ள முயல வேண்டும்.

​பாசிடிவ் போல்டர்

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

உங்களது லேப்டாப்பில், பணி பாராட்டுகள், you can do it என்ற தலைப்புகளில் உங்களுக்குப் பிடித்த ஒன்றின் பேரில், ஒரு போல்டரை உருவாக்கிக் கொள்ளவும். உங்கள் வேலை, மற்றும் பணி தொடர்பான நிகழ்வுகளுக்குக் கிடைத்த அங்கீகாரம், நேர்மறை கருத்துகள் உள்ளிட்டவை எந்த வடிவத்திலிருந்தாலும், அதனை ஸ்கிரீன் சாட் எடுத்து, அந்த போல்டரில் சேகரித்து வைத்துக் கொள்ளவும்.

​மனச்சோர்வுக்குச் சிறந்த தீர்வு

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

பணியிடங்களில், நீங்கள் மனச்சோர்வு ஆக இருக்கும்போது, அந்த போல்டரில் உள்ள பாராட்டுப் பத்திரங்களை வாசிக்கும்போது, உங்கள் மனதில் இனம்புரியாத ஒரு சந்தோஷம் ஏற்படுவதை நாம் கண்கூடாக அறிய முடியும். இந்த போல்டரில், நிறுவனத்தின் உயர் அதிகாரி தெரிவித்த பாராட்டுகளை மட்டுமல்லாது, தங்களது சக ஊழியர்களும் தெரிவித்த பாராட்டு, கரிசனங்கள் உள்ளிட்ட குறிப்புகளையும் சேகரித்து வைத்துக்கொள்ள வேண்டும். எதிர்மறையான எண்ணங்களினால், நமது செயல்திறன் பாதிக்கப்பட்டு, பணியிடங்களில் அன்றைய நாளை, மோசமான நாளாகக் கருதும் நேரத்தில், இதுபோன்ற சிறிய நினைவுக்குறிப்புகள், பாராட்டு பத்திரங்கள் உள்ளிட்டவற்றைப் பார்க்கும்போது, நம் மனதில் நேர்மறை எண்ணங்கள் ஏற்பட்டு மனதில் புத்துணர்ச்சி ஏற்படுவதைக் காணலாம்.

​ஊக்கமளிக்கும்

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

உங்களது பணியைப் பாராட்டி, வெல்டன், தி கிரேட் பிரசன்டேசன் போன்ற வாழ்த்துகள் கிடைக்கும்போது, அன்றைய நாளை, நாம் மகிழ்ச்சியான நாளாகக் கருதுகிறோம். இதுபோன்ற பாசிடிவ் கருத்துகள், நம்மை மேன்மேலும் விரைந்து பணிகளை மேற்கொள்ள ஊக்குவிக்கிறது. இந்த வாழ்த்துக்கள், நமது வேலையை, குறிப்பிட்ட நேரத்திற்கு முன்னரே முடிக்க வைக்கிறது. அந்த போல்டர், நாம் செய்யும் வேலைகளுக்குக் கிடைத்த பாராட்டுக்கள், இதுபோன்று மேன்மேலும் நிறையப் பாராட்டுகளைப் பெற வேண்டும் என்ற எண்ணத்தை நம் மனதினுள் ஆழப்பதிந்து, மேலும் நாம் நல்லமுறையில் செயல்பட உதவுகிறது.

​புத்துணர்ச்சி

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

உங்கள் வேலையிலேயே, உங்களுக்கும் நம்பிக்கை இல்லாத நேரங்களில், இதுபோன்ற நிகழ்வுகள், உங்களது மனதில் பாசிடிவ் எண்ணத்தைத் தோற்றுவிப்பதோடு மட்டுமல்லாது, மனதில் புத்துணர்ச்சியை ஏற்படுத்தி, மேற்கொண்ட செயல்பாடுகளில் முழு ஈடுபாட்டுடன் திகழ உதவுகிறது.

​பயனுள்ள கருத்துகளை வலுவாகப் பற்றிக் கொள்ளுங்கள்

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

தாங்கள் மேற்கொள்ளும் பணிகளில், மற்றவர்கள் ஆக்கப்பூர்வமான விமர்சனங்களை அளிக்க வேண்டும் என்பதே பெரும்பாலானோர்களின் எதிர்பார்ப்பாக உள்ளது. ஒருவரின் வேலையில் உள்ள தவறுகளைப் புரிந்துகொள்வதற்கும், அவர்கள் அடிக்கடி செய்யும் தவறுகளைச் சரிசெய்வதற்கும் இது ஒரு சிறந்த வழியாகும் என்று அவர்கள் நம்புகிறார்கள். இது மிகவும் உறுதியான மற்றும் நேர்மறையான அணுகுமுறையாக இருந்தாலும், சில நேரங்களில் இதனால் தீங்கு விளையும் அபாயம் உள்ளது.

​உந்துசக்தி

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

இதற்குப்பதிலாக, மற்றவர்கள் சொல்லும் ஊக்கமளிக்கும் வார்த்தைகள், உங்களை உற்சாகப்படுத்தும் என்று மனதில் ஆழப்பதியச் செய்துவிட்டால், நீங்கள் நினைக்கும் நாட்களில் கிடைக்கும் சிறிய அளவிலான பாராட்டுகள் கூட, உங்களது பணித்திறனை அதிகரிக்கும். நீங்கள் எந்த பணியைச் செய்பவராக இருந்தாலும், உங்கள் பணி தொடர்பாக மற்றவர்கள் தெரிவித்த ஆக்கப்பூர்வமான கருத்துகள், பாராட்டுகள், பாசிடிவ் கருத்துகள் உள்ளிட்டவை, இந்த துறையில், உங்களை நீண்ட காலத்திற்கு இழுத்துச் செல்லும் உந்துசக்தியாகத் திகழும்.

​”நோ” நெகட்டிவ்

டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்...

நீங்கள் சார்ந்த துறைகளில் வளர உதவிய நெகட்டிவ் கருத்துகளை மட்டும் கருத்தில் கொள்ளாமல், உங்கள் பணி சிறக்க உதவிய பாசிடிவ் கருத்துகளையும் மறக்காமல் இருப்பது நீங்கள் உங்கள் இலக்கை வெகு விரைவாக அடைய உதவும். நீங்கள் உங்கள் லேப்டாப்பில் உருவாக்கி உள்ள போல்டரில் சேகரித்து வைத்துள்ள இந்த பாராட்டுகள், பாசிடிவ் கருத்துகள் நம்பிக்கை ஊட்டும் வாசகங்கள் உள்ளிட்டவற்றை, உங்களது பணி மேற்கொள்ளும் மேசையில், அனைவரின் பார்வைபடும்படி வைத்து, அதைத் தினமும் பார்த்து அதன்படி நடந்து வந்தால், உங்களது கடினமான வேலைநாட்களிலும், உங்களது முயற்சிகளை மற்றவர்கள் பாராட்டும்படியான சூழலை நீங்களே உருவாக்கிக் கொள்ள முடியும் என்பதில் எவ்வித மாற்றுக்கருத்தும் இல்லை.

Share


copy the below codecopy the below code

One thought on “டென்ஷனால நெகடிவ் சிந்தனைகள் அடிக்கடி வருதா? அதை எப்படி வராமல் தடுக்கலாம்…

Leave a Reply

Your email address will not be published.