சளி பிடிக்காம இருக்கணும்னா பூண்டை இப்படி பயன்படுத்துங்க!

சளி பிடிக்காம இருக்கணும்னா பூண்டை இப்படி பயன்படுத்துங்க!

பருவகாலம் மாறும் போதெல்லாம் அதிக உடல் உபாதையை சந்திப்பது சளி, இருமல், தொண்டை பிரச்சனை தான். சளி உபாதையை வராமல் தடுக்க முடியாது. ஆனால் அதிகம் வருவதை தடுக்க பூண்டு சேர்க்கலாம்.

சளி பிடிக்காம இருக்கணும்னா பூண்டை இப்படி பயன்படுத்துங்க!


பொதுவாக வீட்டு சிகிச்சை என்பது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க கூடிய விஷயம். உடலில் நுழையும் சாதாரண வைரஸ் தொற்று எளிதாக உடலுக்குள் ஊடுருவ முடியாது. தொற்று செல்களில் ஊடுருவும் போது உடலில் இருக்கும் உள்ளார்ந்த நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இதை வெளியேற்ற முயற்சிக்கிறது. இயற்கையாகவே உடல் பராமரிப்பின் போது கிருமிகளை எதிர்க்கும் முறையை உடல் புரிந்து கொள்கிறது.

சளி பிடிக்கும் போது மட்டும் உடல் பராமரிப்பு சற்று குழம்பிவிடுகிறது. சளி ஒவ்வொருமுறையும் ஒவ்வொரு விதமான தாக்கத்தை உண்டு செய்வதால் தான் உடலில் இத்தகைய குழப்பம் உண்டாகிறது. கூடுதலாக மோசமான உணவு பழக்கங்கள், வாழ்க்கை முறையும் அவ்வபோது நம் நொய் எதிர்ப்பு மண்டலங்களை பாதிக்கவே செய்கிறது. அதே நேரம் காலங்காலமாக சீரான உணவு பழக்கத்தை கொண்டிருப்பவர்களுக்கு சளி பிடிக்கும் காலத்தில் கை வைத்தியமாக சில உணவை சேர்க்கும் போது சளியை எளிதாக குணப்படுத்த செய்கிறது.

இந்த சூட்சுமத்தை தான் காலங்காலமாக நம் முன்னோர்கள் கடைப்பிடித்து வந்தார்கள். அப்படி அவர்கள் சளி நீக்க பயன்படுத்திய பொருள்களில் பூண்டும் ஒன்று. இந்த பூண்டு குறித்த ஆய்வு ஒன்றில் இது நிரூபனமாகியுள்ளது. பூண்டு குறித்த ஆய்வில் ஆரோக்கியமாக இருப்பவர்கள் 146 பேரில் தினமும் பூண்டு கொடுக்கப்பட்டது. குளிர்காலங்களில் 12 வாரங்கள் தொடர்ந்து அளிக்கப்பட்டது.

பூண்டு ஆகாரமாக எடுத்துகொண்டவர்கள் குறைந்த முறை சளி பிடித்து உடல் குறைபாட்டையும் குறைவான் நாட்கள் பெற்றிருந்தார்கள். பூண்டை அதிகம் சேர்க்காதவர்கள் அதிக முறை சளி பிடித்து அதிக நாட்கள் உடல் குறைபாட்டையும் கொண்டிருந்தார்கள். பூண்டு எடுத்துகொள்ளும் போது சளி அதிக முறை உடலை தாக்காமல் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இது குழந்தைகள் முதல் பெரியவர்கள் வரை அனைவருக்குமே பொருந்தும்.

சளிக்கு வீட்டு வைத்தியம்

சளி பிடித்த பிறகும் பூண்டு சேர்ப்பது சளி உபாதை அதிகரிக்காமல் பாதுகாக்கும். இப்போது குளிர்காலம் என்பதால் சளி பிடிப்பது அதிகமாக இருக்கும். அதனால் சளியின் தொடக்கத்திலேயே அதை முறுக்கி வெளியேற்ற பூண்டு வைத்தியம் செய்யலாம். இது பாட்டி கால வைத்தியமும் கூட.

பாலில் மஞ்சள் சேர்த்து பருகினால் சளி தீவிரமாகாது. சளியினால் வரக்கூடிய தொண்டை கமறல், தொண்டை கரகரப்பு நீங்கும் என்பது தெரியும். அதனோடு இந்த பூண்டையும் சேர்த்தால் நன்றாகவே பலன் கிடைக்கும்.
என்ன செய்யலாம்.

பூண்டு தோலை உரித்து இடிக்க வேண்டும். பாலை காய்ச்சி பூண்டு பல் சேர்த்து ( ஒரு டம்ளருக்கு 3 பல் பூண்டு) கொதிக்க வைத்து சிட்டிகை மிளகுத்தூள், சிட்டிகை மஞ்சள் தூள் கலந்து கொடுக்க வேண்டும். இதை சிறியவர்கள் முதல் பெரியவர்கள் வரை அனைவரும் எடுத்துகொள்ளலாம். வாரம் ஒரு முறை இதை குடித்துவந்தால் சளி தொந்தரவு அடிக்கடி இருக்காது.

பெரியவர்கள் சளி தொந்தரவு அதிகமாக இருந்தால் பூண்டை தனியாக எடுத்துகொள்ளலாம். பூண்டு பல்லை எடுத்து அதனோடு நெய் சேர்த்து வாணலியில் போட்டு பொரித்தெடுக்கவும். இளஞ்சூடாக இருக்கும் போதே நன்றாக மென்று தொண்டையில் சாறுபடும்படி விழுங்கவும். சூடு ஆறுவதற்குள் இதை சாப்பிட வேண்டும். வாரம் ஒருமுறை பூண்டு குழம்பு வைத்தும் நல்லெண்ணெய் வைத்து சாப்பிடலாம். சளி, தொண்டை கரகரப்பு இருமலை குறைக்கும் பூண்டை அடிக்கடி சேர்த்து வந்தாலே சளி உபாதை இருக்காது.

சளிக்கு வீட்டு மருந்து

சளி பிடிக்கும் காலத்தில் சளிக்கான மருந்தை காட்டிலும் வைட்டமின்கள் மற்றும் மினரல்கள் அடங்கிய உணவாக எடுத்துகொள்வதன் மூலம் சளி நிவாரணம் முழுமையாக குணமாகும். வேகமாகவும் சரியாக கூடும். இதன் மூலம் உடல் ஏற்கனவே குறிப்பிட்ட ஊட்டச்சத்து குறைபாடை கொண்டிருந்தாலும் அது சரிசெய்ய உதவுகிறது.

சளி தொந்தரவுக்கு மருந்து மாத்திரைகளை விட வீட்டு வைத்தியம் நல்ல பலன் அளிக்கிறது என்கிறது ஆய்வுகள். எனினும் வந்த பின் செய்யும் வீட்டு வைத்தியத்தை காட்டிலும் வருவதற்கு முன்பு கடைப்பிடிக்கும் இந்த ஆரோக்கியமான உணவு சளி உபாதையை பெருமளவு தடுத்துவிடுகிறது. இந்த குளிர்காலத்தில் அடிக்கடி பூண்டு குழம்பை செய்து ருசியுங்கள். ஆரோக்கியத்துக்கு ஆரோக்கியம். சுவையும் அதிகம்.

Share


copy the below code

One thought on “சளி பிடிக்காம இருக்கணும்னா பூண்டை இப்படி பயன்படுத்துங்க!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *