கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

முடி வளர்ச்சிக்கு அத்தியாவசியமான ஊட்டச்சத்துகளும் அவசியம். அத்தகைய வைட்டமின்கள் என்னென்ன என்று பார்க்கலாம்.

முடி வளர:

நலமான வாழ்வு, அழகு இரண்டுக்குமே வைட்டமின்கள் இன்றியமையாதது. நாகரீகமான தோற்றத்தில் கூந்தலுக்கும் தனி இடம் உண்டு. கூந்தல் சிறியதாக இருந்தாலும் அடர்த்தியாக பொலிவாக அழகாக இருக்க வேண்டும். இல்லையெனில் இருக்கும் தோற்றப்பொலிவையும் இவை உண்டாக்கிவிடக்கூடும். அழகாக மேக் அப் கொண்டாலும் அழகில்லாத கூந்தல் உங்களுக்கான அழகை குறைத்தே காண்பிக்கும்.

அதனால் நலமான அழகில் உங்கள் கூந்தலுக்கும் இடம் ஒதுக்குங்கள். முக்கியமான பராமரிப்பு உடன் தலைமுடி வளர்ச்சிக்கு தேவையான வைட்டமின் குறைபாடுகளையும் களைவது அவசியமாகும். குறீப்பாக இளவயதினர் தான் முடி உதிர்வு முடி வளர்ச்சிக்கு அதிகம் ஆளாகிறார்கள். முக்கியமான ஊட்டச்சத்துகள் முடி உதிர்தலை கட்டுப்படுத்தி முடி அளவையும் மேம்படுத்துகிறது. அப்படியான ஆரோக்கியமான வைட்டமின்கள் குறித்து பார்க்கலாம்.

​பயோட்டின்:

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

பயோட்டின் சத்து ஏன் முடி வளர்ச்சிக்கு தேவை என்பதை தனி கட்டுரையாக பார்த்திருக்கிறோம். அதை இங்கு இணைக்கிறேன். எனினும் சுருக்கமாக பார்க்கலாம். கூந்தல் ஆரோக்கியமாக, பளபளப்பாக இருப்பதை ஊக்குவிக்கும் பயோட்டின் உணவுகளில் கவனம் செலுத்துங்கள். தற்போது பயோட்டின் கூந்தல் வளர்சிக்கு விரும்புபவர்களிடம் பிரபலமாகி வருகிறது.

பயோட்டின் நிறைந்த முட்டை, பாதாம், சால்மன், காலிஃப்ளவர், காளான், சீஸ், இனிப்பு உருளைக்கிழங்கு, கோதுமை தவிடு, வேர்க்கடலை, அவகேடோ போன்றவை முடிக்கு அதிசயம் செய்யகூடிய அளவு பயோட்டின் கொண்டிருக்க கூடியவை.

நியாசின்:

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

நியாசின் மற்றொரு வைட்டமின் . இது உச்சந்தலையில் ரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்க செய்து முடியை வலுப்படுத்தி ஊக்கமளிக்கிறது. நியாசின் நிறைவாக இருந்தாலே உடலில் இருந்துவரும் ஊட்டச்சத்துகள் மற்றூம் ஆகிஸினை உச்சந்தலையில் எடுத்து வர செய்கிறது. இது மயிர்க்கால்களுக்கு உணவை அளிப்பதோடு ஆரோக்கியமான முடி வளர்ச்சிக்கும் உதவுகிறது. நியாசின் கோழி, இறைச்சி மற்றும் டுனா போன்ற மீன்களில் உள்ளது.

​வைட்டமின் ஏ

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

வைட்டமின் ஏ உடல் ஆரோக்கியம் போன்றே கூந்தல் வளார்ச்சிக்கும் நல்லது. கூந்தலின் வளர்ச்சி நுண்ணறைகளில் ரெட்டினோயிக் அமிலத்தொகுப்பின் கட்டுப்பாட்டாளர் என்பதால் முடி ஆரோக்கியத்துக்கு அவசியமான வைட்டமின் இது.

இந்த வைட்டமின் ஏ கூந்தலுக்கு ஈரப்பதத்தை அளிக்க செய்கிறது. வைட்டமின் ஏ உள்ள உணவு பொருள்களை தினசரி உணவில் சேர்த்துகொள்ள வேண்டும்.

கேரட், இனிப்பு உருளைக்கிழங்கு, டுனா, கீரை மற்றும் பச்சை இலை காய்கறிகள், மிளகு போன்றவற்றிலும் மாம்பழம் போன்றவற்றையும் உணவில் சேர்த்துவருவதன் மூலம் கூந்தல் மட்டுமல்ல ஒட்டுமொத்த உடல் ஆரோக்கியத்து நல்லது. எனினும் அதிகமாக இருப்பதும் ஆபத்து என்பதால் அளவாக சேர்க்கவும்.

​வைட்டமின் இ

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

இது ஒரு சக்தி வாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும். இது திசுக்களை உருவாக்க செய்கிறது. ஆரோக்கியமான முடி வளர்ச்சிக்கும், முடி பராமரிப்புக்கும் வைட்டமின் இ பயன்படுத்தலாம். கூந்தல் பராமரிப்பின் போது வைட்டமின் இ பயன்படுத்தினால் அது சேதமடைந்த வீக்கத்தை குறைக்க செய்கிறது.

ரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிப்பதால் மயிர்க்கால்கள் வலுவாகிறது. உணவில் வைட்டமின் இ பற்றாக்குறை இருக்கும் போது இது அதிகரிக்க வாய்ப்புண்டு. இது நுண்குழாய்களை தூண்டுவதால் ரத்த ஓட்டம் உச்சந்தலையில் அதிகரிக்க செய்கிறது.

வைட்டமின் இ நிறைந்த டோஃபு , கீரை, பாதாம், அவகேடோ, சூரியகாந்தி விதைகள், பூசணி, ஆலிவ் எண்ணெய்,ப்ரக்கோலி போன்றவற்றை சேர்க்கலாம்.

​வைட்டமின் சி

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

வைட்டமின் சி நமக்கு நோய் எதிர்ப்பு சக்தி தரும் வைட்டமினாக இருந்தாலும் இது முடியை வலுப்படுத்தவும் உதவுகிறது. ஆரோக்கியமான முடி சருமம், நகங்களுக்கு வேண்டிய முக்கிய கொலாஜன் உற்பத்திக்கு உதவுகிறது. இது சரும திசுக்களை சேதப்படுத்தும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களுடன் போராட செய்கிறது. இது எளிதில் கிடைக்க கூடிய சக்தி வாய்ந்த வைட்டமி என்பதால் இதை உணவு மூலமே பெறமுடியும்.

கொலாஜன் உற்பத்தி முடி வளர்ச்சிக்கும் உதவுகிறது. சிறந்த முடி அமைப்பை பெறுவதற்கு மேலும் வைட்டமின் சி ஆனது உடல் இரும்புச்சத்தை பெறுவதற்கும் தேவை. அதனால் வைட்டமின் சி நிறைந்த அடர்ந்த நிறம் கொண்ட பச்சை இலை காய்கறிகள், கீரைகள், ப்ரக்கோலி, ஆரஞ்சு, மஞ்சள் குடைமிளகாய், எலுமிச்சை, பட்டாணி, பப்பாளி, ஸ்ட்ராபெர்ரி, திராட்சை மற்றும் கிவி பழங்கள் இருக்கும்படி பார்த்துகொள்ளுங்கள்.

​வைட்டமின் டி

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

வைட்டமின் டி இயற்கையாக சூரியனிடமிருந்து கிடைக்க கூடியது. தினமும் 15 நிமிடங்கள் சூரியனிடம் நின்றாலே உடலுக்கு தேவையான வைட்டமின் கிடைக்கும். கோடையில்லாத குளிர்காலங்களில் நீங்கள் உணவு மூலமாகவே வைட்டமின் டி பெற்றுவிடலாம். இந்த வைட்டமின் டி முடியின் மயிர்க்கால்களை தூண்டி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்க கூடும்.

இது பற்றாக்குறையாகும் பொது முடி வளர்ச்சி தாமதமாகிறது. முடி உதிர்தலுக்கு பிறகு முடி நுண்ணறைகளுக்கு ஊட்டமும் முடி வளர்ச்சியும் தேவையெனில் நீங்கள் சேதங்களை தடுக்க வேண்டும். அதனால் முடி சேதத்தை தடுக்க உணவில் வைட்டமின் டி இருக்கட்டும்.

வைட்டமின் டி மீன், சால்மன், கடல் சிப்பிகள், முட்டை, டோஃபு, சோயாபால், வலுவூட்டப்பட்ட பால், காளான்கள் போன்றவற்றை அடிக்கடி உணவில் சேருங்கள்.

​வைட்டமின் பி

கையால் பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு முடி அடர்த்தியா வளரணுமா, இந்த வைட்டமின்களை எடுத்துக்கங்க!

உண்மையில் வைட்டமின் பி ஆரோக்கியத்துக்கான சிறந்த வைட்டமின். முடி வளர்ச்சியை கூடுதலாக பாதிக்கும் மன அழுத்தத்தை குறைக்க வைட்டமின் பி உதவுகிறது வைட்டமின் பி காம்ப்ளக்ஸ் ஆன பயோட்டின் நியாசின் தவிர்த்து மற்றவை எல்லாமே வைட்டமின் பி 1, பி2, பி5, பி6, பி 12 எல்லாமே சிக்கலான அவசியமான வைட்டமின்கள்.

அதிலும் வைட்டமின் பி 12 என்னும் ஃபோலிக் அமிலம் முடி உதிர்தலை மாற்றீ வளர்ச்சியை உண்டாக்கும் வைட்டமின்களில் முக்கியமானது.அன்றாட உணவில் முட்டை, இறைச்சி, பப்பாளி, ஆரஞ்சு, பீன்ஸ் போன்றவை இடம்பிடிக்கும் படி பார்த்துகொள்ளுங்கள். இது போதுமான வைட்டமின் பி உடலுக்கு கிடைப்பதை உறுதி செய்யும்.

இதையெல்லாம் சரிவிகிதமாக கலந்து எடுத்துகொண்டால் உங்கள் முடியை நீங்களே சேர்த்து பிடிக்க முடியாத அளவுக்கு அடர்த்தியை கொடுக்கும்.

Share


copy the below code

Leave a Reply

Your email address will not be published.